વિકલ્પ B મુજબ
મૂળ કિંમત = 100
બમણી વે.કિં = 200
નવી વે.કિં = 400
નફો = 400-100 = 300% નફો
નફો અને ખોટ (Profit and Loss)
એક વેપા૨ી બે ઘડિયાળ, દરેક ઘડિયાળ રૂપિયા 900 માં વેચે છે. ઘડિયાળોને 20% નફાથી અને 20% નુકસાનથી એ પ્રમાણે વેચાય છે તો વાસ્તવમાં તેને નફો કે નુકસાન કેટલા ટકા થાય ?